ใครใช้ facebook ส่วนใหญ่จะกด LIKE หรือกดปุ่ม reaction อื่นๆ ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นเชิงบวก และมีโกรธ เศร้า เพื่อแสดงความรู้สึกอีกแบบที่ไม่ใข่ว่า Like ชอบ แต่ล่าสุด facebook ได้ปล่อยปุ่มใหม่ที่ความหมายใกล้เคียงกับ Dislike อีกขั้น แต่ก็ไม่ได้แปลว่าเป็นปุ่ม Dislike จริงๆ โดยปุ่มใหม่ที่ทดสอบอยู่นี้เรียกว่าปุ่ม Downvote
รอดูและลุ้นกันว่า facebook จะปล่อยปุ่ม Downvote ให้ผู้ใช้ทั่วไปได้กดใช้กันหรือไม่
ข้อมูลจาก Techcrunch