ก็จะเจอเพจต่างๆที่คุณเคย Likes ติดตาม คราวนี้ให้คลิกที่ไอคอนดินสอบริเวณหัวมุมขวาบนของ Likes ดังรูป แล้วเลือกที่ Edit the Privacy of Your Likes
ก็จะเห็นหมวดประเภทของเพจต่างๆที่เปิดแบบ Public อยู่ แนะนำหากคุณต้องการซ่อนการกด like ไม่ให้คนอื่นเห็น ให้คลิกที่ลูกโลก (Public) เปลี่ยนเป็น แม่กุญแจ ( Only Me ) ทั้งหมดทุกหมวดในหน้า Privacy of Likes เพื่อซ่อนทุกเพจที่เรา Likes ใน facebook ทั้งหมด ทั้งนี้จะรู้เฉพาะเราเจ้าของบัญชี facebook เพียงคนเดียว
จากนั้นคลิกที่ดินสอ แล้วเลือกที่ Edit the Privacy of your Follows
จากนั้นตั้งค่าความเป็นส่วนตัวตามความต้องการของเจ้าของบัญชี แต่ที่แนะนำสำหรับคนที่ชอบความเป็นส่วนตัว…จัด ! ต้องเลือกที่ Only Me ทั้ง 2 ในส่วน Friend List และ Following ดังรูป แล้วคลิกที่ Done
เพียงเท่านี้เพจต่างๆก็ไม่แสดงให้เพื่อนๆหรือคนอื่นว่าเราแอบ Likes หรือ Follow ตามใครอยู่แล้ว ดังนั้นการตั้งค่า่ความเป็นส่วนตัวบน facebook ก็เป็นสิ่งสำคัญที่ต้องรู้นะ