จากนั้นเลือกรายการทางซ้ายมือที่ โพสต์สาธารณะ และด้านขวามือในส่วน ใครที่สามารถติดตามฉันได้ ให้เปลี่ยนจากเดิม สาธารณะ ให้กลายเป็น เพื่อน เพื่อให้เห็นปุ่ม follow เฉพาะเพื่อนที่รับ add เป็นเพื่อนบน facebook แล้วเท่านั้น
แค่นี้คนทั่วไปที่ไม่ได้เป็นเพื่อนจริงๆบน facebook ก็จะไม่มีปุ่ม follow ให้กดติดตามแล้ว ทั้งนี้เคล็ดลับสำหรับคนที่มีึความส่วนตัวและแชร์ให้เฉพาะผู้ที่เป็นเพื่อนเราจริงๆ