บัตรรถไฟฟ้าแบบเติมเงินที่สามารถใช้ขึ้นรถไฟฟ้า รถประจำทาง BRT และซื้อสินค้าตามร้านค้าต่างๆที่ร่วมรายการ โดยบัตรนี้เป็นบัตรแบบ NFC แตะเพื่อชำระเงินได้ทันที ซึ่งมีทั้งแบบบัตร และแบบซิม NFC สำหรับมือถือด้วย แต่ทว่าอาจมีสักวันที่จะเกิดเหตุคือลืมบัตร Rabbit ทิ้งไว้ หรือหายไปหาไม่เจอ ซึ่งแน่ๆคือ เงินภายในบัตร Rabbit ที่เหลือนี้ไม่สามารถคืนเงินได้ แต่อย่าลืมว่าบัตร Rabbit นี้มีแบบสะสมแต้มด้วย ถ้าตกไปอยู่ของคนอื่นอาจถูกสวมรอยใช้แลกแต้มเพื่อขึ้นรถไฟฟ้า หรือดูหนังฟรี แทนตัวคุณ โดยไม่รู้ตัว
ดังนั้นหากคุณได้ร่วมรายการสะสมแต้มของบัตร Rabbit ด้วย ในกรณีบัตร Rabbit หายนี้คุณสามารถตั้งค่าบางอย่างเพื่อไม่ให้คนอื่นใช้แบต Rabbit ที่เราทำหายนี้ไปแลกแต้มแทนเรา
หากเกิดเหตุการณ์บัตร Rabbit หาย ควรทำขั้นตอนดังนี้
หากคุณทำบัตรหาย (ทั้งแบบบัตร rabbit , หรือกรณีแบบมือถือ nfc เช่นทำซิมหาย) ที่ลงทะเบียน carrot rewords ไว้ ให้เข้าที่เว็บไซต์ http://www.carrotrewards.co.th/ >> คลิก เข้าสู่ระบบ ใส่ชื่อ username และ password ที่ลงทะเบียนไว้
อย่างไรก็ตาม เงินในบัตร rabbit นี้กรณีหายไปก็ไม่สามารถคืนเงินได้ ดังนั้นควรรักษาบัตรอย่างระวัง