ใครชอบวาดและ อยากทำเป็นสติ๊กเกอร์ Line ได้เวลาลุยกันแล้ว นี่คืออีกหนึ่งโอกาสสร้างรายได้ที่น่าสนใจ! เพราะเมื่อวันที 23 เมษายนที่ผ่านมา Line ได้เปิดบริการใหม่ ในชื่อว่า LINE Creators Market ซึ่งบริการนี้จะให้คุณ สามารถวาด ออกแบบ และขาย LINE สติ๊กเกอร์ได้เองด้วย หากใครมีฝีมือสร้างการ์ตูนเก่งๆ ก็ไม่ควรพลาดโอกาสสำคัญนี้
ทั้งนี้สติ๊กเกอร์ที่ส่งไป จะถูกส่งไปตรวจสอบโดยทีม designer ที่ประเทศญี่ปุ่น เมื่อผ่านการอนุม้ติ ก็จะสามารถออกวางจำหน่ายทาง LINE Web Store ของ ประเทศอินโดนีเซีย ญี่ปุ่น ไต้หวันและไทย และยังมีแผนการที่จะวางจำหน่ายใน LINE Web Store ของประเทศอื่นๆ ในอนาคตอีกด้วย โดยสติ๊กเกอร์จาก Line Creators Market นั้น จะขายในราคา 100 เยนหรือประมาณ 30 บาทโดยผู้ออกแบบสติ๊กเกอร์นี้จะได้รายได้ 50% ของราคาขาย