รูปแบบคอนเซปต์ของงาน Commart Thailand Next Gen 2014 ครั้งนี้ มีชื่อว่า “DIGITAL DNA สัมผัสโลกดิจิตอลที่บ่งบอกความเป็นตัวคุณ”
จากนั้นเดินทางเข้างาน Commart พบกับความ ล้ำ นำเทรนด์ กับ Wearable Tech & Cool Device อุปกรณ์ล้ำยุค ที่คุณจะได้ลองสัมผัสจริงภายในงาน อาทิ แว่นตาอัจฉริยะ “Google Glass”, อุปกรณ์วัดสมรรถนะร่างกายส่วนบุคคล “ Miafit Shine Activity Tracker ” ปากกาวาดภาพ 3 มิติในอากาศ “3Doodler-Handheld 3 Printer” MyKronoz ZeNano Smart Watch ที่รองรับทั้ง Android และ ios
ได้เวลาช้อป จะซื้อสินค้าไอทีอย่างไรดี? ก็มาที่จุด Buyer’s Guide Corner ได้เลย โดยทีมบรรณาธิการนิตยสาร Com.Today รอคอยคุณให้คำปรึกษาและคำแนะนำเกี่ยวกับการเลือกซื้อคอม สมาร์ทโฟน แท็บเล็ต ทีวี และอุปกรณ์ไอทีอื่นๆ ฟรี ณ Main Foyer
นอกจากนี้ภายในงาน สาระน่ารู้เรื่องไอทีใกล้ตัว ที่เวทีกิจกรรมกลาง และในวันสุดท้ายของงาน เวลา 18.00น. ทีเวทีกลาง มีกิจกรรม Commart Auction ประมูลสินค้าไอที เริ่มต้นที่ 1 บาท ด้วย