วิธีการส่งสติ๊กเกอร์ ทาง Facebook Chat
ก่อนอื่นต้องอัพเดตแอพ facebook หลัก และ Messenger กันซะก่อน โดยต้องไปอัพเดตผ่านทาง App Store และ Play Store ส่วนใครยังไม่เคยลงแอพ Facebook ก็สามารถดาวน์โหลด จาก App Store และ Play Store มาติดตั้งกันได้เลย เมื่อเสร็จแล้วก็ทำการ Sign in บนแอพ Facebook ให้เรียบร้อย จากนั้นให้คุณเข้าในส่วนหน้าแชตสนทนาทันที
ในช่องพิมพ์ข้อความจะมีไอคอนรูปตัวยิ้มดังรูป ไอคอนนี้คือเปิดสติ๊กเกอร์ของ facebook ลองนำนิ้วคุณไปแตะไอคอนนั้นเลย
เพียงเท่านี้ก็จะได้สติ๊กเกอร์ลายใหม่ๆมาแชตกับเพื่อนๆบน facebook สนุกๆแล้ว ซึ่งสามารถใช้ได้ทั้งผ่านทาง แชตบนแอพ facebook หลัก และแอพ Facebook Messenger ด้วย แต่เฉพาะบน iOS และ Android เท่านั้น
ข้อมูลจาก cnet