เมื่อวันที่ 5 ธันวาคมที่ผ่านมา พสกนิกรชาวไทยได้พร้อมใจกันโพสต์รรูปภาพ และ ข้อความ ผ่านทาง Social Network ผ่านทางแท็ก #welovekingTH แสดงความจงรักภักดีต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 86 พรรษา ทำให้แท็กหลายแท็กที่เกี่ยวข้องกับวันเฉลิมพระชนมพรรษา ติดอันดับต้นๆของ twitter trend ด้วย
ภาพเมื่อเวลาประมาณ เกือบ 4 ทุ่มของวันที่ 5 ธันวาคม 2556 มีคำว่า Long live The King ติดเทรนด์ twitter ด้วย
ซึ่งหากอ่านภายในแท็กที่เกี่ยวข้องนี้จะพบกับการโพสถวายพระพร แสดงความจงรักภักดีต่อในหลวงเป็นจำนวนมาก
ข้อมูลจาก เว็บไซต์ Thaitrend